Fuskar kwari sune mahimman abubuwan da ke cikin tagogi da kofofin zamani, suna ba da mafita mai amfani da inganci don kiyaye kwari yayin barin iska mai kyau da haske na halitta su shiga. An yi su da kayan kyallaye masu kyau kamar fiberglass, aluminum, ko polyester, an tsara waɗannan allon don hana kwari kamar sauro, kwari, da sauran kwari shiga cikin gida, musamman a cikin watanni masu zafi lokacin da ake buɗe taga da kofofin akai-akai.
Ɗaya daga cikin fa'idodin farko na allon kwari shine cewa suna taimakawa kula da yanayin cikin gida mafi koshin lafiya. Kwari, musamman sauro, na iya ɗaukar cututtuka irin su zazzabin cizon sauro, dengue, da cutar Zika, yana mai da muhimmanci wajen hana shiga wuraren rayuwa. Ta hanyar shigar da allon kwari akan tagogi da ƙofofi, masu gida za su iya jin daɗin iska mai daɗi ba tare da lalata aminci da tsafta ba.
1. Window allon kwari:
Gilashin allon kwarin rufaffiyar raga ce da aka tsara don kiyaye kwari yayin barin iska mai kyau a ciki, haɓaka samun iska da kwanciyar hankali. Dorewa da aiki.
Taga budewa ne a cikin bango ko gini, yawanci an rufe shi da gilashi, wanda ke ba da damar haske da iska su shiga yayin ba da kallon waje. Ana iya yin tagogi da abubuwa iri-iri, kamar itace, ƙarfe ko vinyl, kuma suna iya zuwa da salo daban-daban, gami da tagogin maganadisu, tagogin allo masu zamiya ko fitattun windows.
Suna taka muhimmiyar rawa wajen gina kayan ado, ingantaccen makamashi da samun iska. Tare da ci gaban al'umma, an inganta rayuwar ɗan adam. Domin a bar iska da kuma hana sauro, an ƙirƙira tarun ƙwarin a sanya su cikin fuskar taga, ko kuma an saka tarun kwarin kai tsaye a kan tagogin.
Allon kwarin yana aiki ne ta hanyar hana kwari da sauran ƙananan dabbobi shiga ɗakin ta hanyar keɓewa ta jiki, tare da kiyaye yanayin iska.
Amfani
2. Ƙofofin allo na kwari:Ƙofofin allo na kwari suna ba da kariya ta hanyar kiyaye kwari yayin barin iska mai kyau ta zagaya, mai kyau ga gidaje da baranda.
Ƙofa wani shinge ne mai motsi da ake amfani da shi don rufe ƙofar, yana ba da tsaro da sirri yayin ba da damar shiga wurare daban-daban. Yawancin ƙofofin ana yin su ne da itace, ƙarfe ko gilashi kuma ana iya jujjuyawa, zamewa ko naɗewa don buɗewa da rufewa.
Suna yawanci fasalta kayan aiki kamar su hannuwa, makullai, da hinges, kuma ana iya tsara su ta salo da girma dabam dabam don dacewa da ƙawan gine-gine. Baya ga aikinsu na aiki, kofofin kuma na iya zama abubuwa na ado waɗanda ke ba da gudummawa ga kamannin ginin gaba ɗaya.
Domin a wasu lokuta ana buɗe taga don buɗe kofa don samun isashshen iska, sauro za a kai masa hari a lokacin rani. Don haka, ƙofar allo mai hana kwari tana da rawar gani. Ana iya sanya shi cikin a kofar allo, sannan kuma ana iya sanya shi ya zama labulen kofa a liƙa a jikin ƙofar. Wannan yana kawo dacewa sosai ga rayuwar mutane.
Ƙofar allon kwari wani shinge ne na raga wanda ke barin iska mai kyau a ciki yayin da yake kiyaye kwari. Yawanci an yi su da abubuwa masu ɗorewa kamar fiberglass ko aluminum, waɗannan allon suna hawa akan firam ɗin ƙofa kuma suna iya samun fasali kamar rufewar maganadisu ko hanyoyin da za a iya dawo da su don sauƙin amfani.
Ƙofofin allo masu jure bug suna ba da ingantacciyar hanya mai dacewa don jin daɗin iska a waje ba tare da wahalar kwari ba, yana sa su shahara a gidaje, yadi da baranda.
Amfanin ƙofofin allo idan aka kwatanta da tagogin allo